போனில் அழைத்தது அம்மா தான்…..
குரல் ஓங்கி ஒலித்தது. கோவமாக தான் இருந்தாள். எங்கடா போய் தொலைந்தாய். இங்க ஒரே புலம்பல் உன் பொண்டாட்டிங்க (!!!) எல்லாம். நான் அமைதியாக இல்லை இங்க கேரளாவில் தான் இருக்கிறேன். போன் எல்லாம் வேலை செய்யல. அதுவும் இல்லாம எந்த போக்குவரத்தும் இல்லை. பயங்கரமான புயல் மழை. அதனால தான் ஒன்னும் செய்ய முடியல என்று சொன்னேன். காதில் வாங்கிக்கொள்ளாமல் திட்டினாள். உன்னுடைய முதல் பேர குழந்தைகளை பார்த்துக்கொண்டு இருக்கிறேன் என்று சொன்னதும் மறுமுனையில் அமைதி. ஒரு நிமிடம் யோசித்திருப்பாள் போல.

 

 

சுபா வீட்டிலேயே இருக்க என்று கேட்டாள். கற்பூர புத்தி. சரி நான் அவள் கிட்ட பேசுறேன் நீ உன் பொண்டாட்டி கிட்ட பேசு என்று கவிதாவிடம் போன் கொடுத்தாள். விசும்பலுடன் ஆரம்பித்தாள் கவிதா. ரொம்ப நேரம் அழுகை. சமாதான படுத்தினேன். எப்போ வரீங்க என்று கேட்டாள். எல்லோரையும் விசாரித்தேன். நடந்தவை அனைத்தையும் சொன்னாள். பெரியப்பா இவளை ஒத்து விட்டதையும் சொன்னாள். வீட்டில யாரும் இல்லை இப்போ எல்லோருமே ஊருக்கு போய்ட்டாங்க கஷ்டமா இருக்கு வாங்க என்று சொன்னாள். சரி கிளம்பி வருகிறேன் என்று சொன்னேன். மிகவும் நல்லவள் கவிதா. நீங்க இங்க வருவதற்கு முன்னாடி மும்பை போய் அந்த பாட்டியை சமாதானப்படுத்தி விட்டு வாங்க என்று சொன்னாள். முழுசா என்ன பிரச்சனை என்று தெரியாவில்ல்லை அவங்க ரொம்ப கோவமா போய்ட்டாங்க. கஷ்டப்பட்டு நீங்க கூட்டிக்கொண்டு வந்து சேர்த்தீங்க அந்த குடும்பம் இப்போ கோவமா போய்ட்டாங்க. மறுபடியும் பிரிஞ்சிடுவாங்களோ பயமா இருக்கு. எனக்கு எல்லோரும் ஒண்ணா இருக்கணும் அதனால் தான் சொல்லுறேன் என்று சொன்னாள். நான் அவளிடம் சரி நான் சென்னை வந்து உன்னையும் கூட்டிக்கொண்டு மும்பை போறேன். நம்ம ரெண்டு பேரும் அவங்கள போய் கூட்டிக்கொண்டு வரலாம். அவள் இல்லை நான் வரவில்லை நீங்க மட்டும் போங்க என்று சொன்னாள். நான் அவளிடம் உன்ன ரொம்ப மிஸ் பண்ணுறேன் என்று சொன்னேன். சிரித்தாள். யார் கூட ஜல்ஸா பண்ணுற என்று கேட்டாள். இல்ல இல்ல அது ஒரு பழைய கணக்கு என்று சமாளித்தேன். எங்க அப்பா உன்ன ஏதாச்சும் செய்றாரா என்று கேட்டேன். அவள் இல்லை அத்தை கண்டிப்பாக என்னை தொட கூடாது என்று சொல்லிவிட்டார்கள். நான் கிண்டலாக என்னடி குரலில் வருத்தம் தெரியுது என்றேன். இல்லை நான் ஒரு முடிவு எடுத்து விட்டேன். உங்க அம்மா கிட்டயும் சொல்லிவிட்டேன் என்று சொன்னாள். என்னடி அது என்று கேட்டேன். முதலில் ஒரு குழந்தை பிறந்த பின்னர் தான் மத்தவங்க கூட என்று வெக்கத்துடன் சொன்னாள். சரி நீங்க நேரா மும்பை போங்க சரோஜினி பாட்டியை சமாதானப்படுத்தி இரண்டு குடும்பமும் சந்தோசமா இருக்க செஞ்சுட்டு சீக்கிரம் வாங்க காத்துகிட்டு இருக்கிறேன். ரொம்ப நாள் ஆகிடாதீங்க என்று சொன்னாள். எனக்கு மனசு கேக்க வில்லை. இல்ல நான் சென்னை வரேன் உன் கூட கொஞ்சம் மேட்டர் பண்ணிட்டு அப்புறம் மும்பை போறேன் என்று சொன்னேன். அவள் கண்டிப்பாக இல்ல நீங்க இங்க வந்தா அப்புறம் அங்க போறது தாமதமாகிவிடும். எந்த விஷயத்தயுமே உடனே சரி செய்யணும் தயவு செஞ்சு போங்க என்று சொன்னாள். உடனே அம்மா போன் வாங்கினாள். அவளிடமும் சொன்னேன். சென்னை வந்துவிட்டு போறேன் என்று . அவளோ இல்ல நீ இங்க வந்த மனசு மாறிடும் ஒன்னும் பிரச்சனை இல்ல நேரா மும்பை போயிடு என்று சொன்னாள். பின்னர் மெதுவாக உன் பொண்டாட்டிக்கு இங்க பட்டினி தான் ஆனா நீ அங்க நல்ல சாப்பிடுற தானே என்று கேட்டாள். நான் ஆமாம் என்று சொன்னேன். சரி சுபா கிட்ட போன் கொடு பேசுறேன் என்று சொன்னாள். சுபா என் சுன்னிக்கு அருகில் இருந்தாள். என்னிடம் இருந்து போனை பிரியா வாங்கி பேசினாள். அப்புறம் தான் அம்மாவிற்கு சிந்து பிரியா சுபா மூணு பேரும் என்னுடன் இருந்ததை உணர்ந்தாள். மனம் தவித்தது உண்மையிலேயே அம்மாவுக்கு என்னை சென்னை வர சொல்லலாமா என்று. இருந்தாலும் உறுதியாக இருந்தாள். சுபாவிடம் பேசினாள் அம்மா. குழந்தைகளை பற்றி ரொம்ப விசாரித்தாள். உடனடியாக என்னை அனுப்பி விட சொன்னாள். சுபா மழை புயல் அதனால் தான் ஆனந் இங்க தங்கி விட்டான் என்று சொன்னாள். சரி அனுப்பி வை என்று கொஞ்சம் பேசி விட்டு போனை வைத்தாள். அங்கிள் வந்து சேர்ந்தார். அவரிடம் சொல்லி மும்பைக்கு நேராக செல்ல டிக்கெட் போட்டு தர சொன்னேன். சரி என்று மாலை நான்கு மணிக்கு பிளைட் புக் பண்ணி கொடுத்தார். மதியம் சாப்பிட்டு விட்டு கிளம்பினேன். சந்தோசமாக வழி அனுப்பி வைத்தாள் சுபா. அங்கிள் ஏர்போர்ட் வரை கூடவே வந்தார். ரொம்ப சந்தோசமாக இருந்தார். குழந்தைகளை பத்திரமாக பார்த்துக்கொள்ள சொல்லிவிட்டு விமானம் ஏறினேன். இரண்டு நாட்களின் சந்தோச நினைவுகளையும் அதற்கு முன்னர் அண்ணி அக்கா என்று இயற்கையான சூழலில் சந்தோஷமாக இருந்ததையும் நினைத்து அசை போட்டவரே மும்பையை நோக்கி பறந்து கொண்டு இருந்தேன்.
என்னுடன் பேசியதால் கொஞ்சம் மனம் உடைந்து இருந்தாள் கவிதா. அம்மா அவளை சமாதானப்படுத்தினாள். அவளை அணைத்து சமாதானப்படுத்த முயன்றுகொண்டு இருந்தாள். அவளது கண்ணீரை துடைக்க முயன்ற அம்மாவின் முந்தானை நழுவி இருந்தது. கவிதாவை தன்னுடைய மார்போடு அணைத்தாள். அம்மாவின் முலையில் தலை வைத்து இருந்தாள் கவிதா. அம்மா மெல்ல அவளின் தலையை அழுத்தினாள். கவிதா உதடுகள் அம்மாவின் முலையின் மேல் பதிந்தது. அத்தை என்று அம்மாவின் இடுப்பில் கையை வைத்து அணைத்துக்கொண்டாள். இடது கை தானாக அம்மாவின் வலது முலையில் ஜாக்கெட்டுக்கு மேலே பிதுங்கி கொண்டு இருந்த சதை பகுதியில் விரல்களால் வருடினாள். அம்மா கவிதாவை மேலும் இறுக்கி அணைத்து கொண்டாள். மெல்ல முத்தமிட்டாள் நெற்றியில் . கண்ணீரை துடைத்துவிட்டுக்கொண்டே அவளின் உதடுகளை உரசினாள். தீ பற்றியது. உதடுகளை கவ்வி இழுத்துக்கொண்டாள் கவிதா. அம்மா அப்படியே அவளை கட்டிலில் சாய்த்து விட்டாள். ப்ரா போடாத அம்மாவின் ஜாக்கெட் முலைகள் நைட்டியில் இருந்த கவிதாவின் முலைகளில் நசுங்கியது. கவிதா அம்மாவின் முலைகளை பிசைய ஆரம்பித்தாள். அம்மா கவிதாவை வருடி கொடுத்து லாவகமாக கையாள ஆரம்பித்தாள். மாமியாரும் மருமகளும் கட்டிப்பிடித்து உருண்டனர். கவிதாவிற்கு புண்டையை நக்க வேண்டும் என்று ஆசையாக வெறியுடன் இருந்தாள். மெதுவாக ஒவ்வொன்றாக உடைகளை களைந்தனர் இருவரும். அம்மாவிற்கு உணர்ச்சிகள் இருந்தாலும் அவள் கவிதாவின் உணர்ச்சிக்கு முக்கியத்துவம் தர முன்வந்தாள். கட்டிலில் படுத்து இருந்த கவிதாவின் முலையை பிசைந்துகொண்டே அவளின் தொப்புள் வழியாக புண்டையை நோக்கி நாக்காலே நக்கிக்கொண்டு வந்தாள். கவிதாவிற்கு நான் அவளை ஓக்குறது போன்ற உணர்வுடன் கால்களை அகட்டினாள். அம்மாவின் புண்டையில் இருந்தும் தூமியம் வழிந்தது. முனகினாள் கவிதா. இரண்டு பெண்களும் உணர்ச்சியின் உச்சத்தில் இருந்தார்கள். வெளியே சென்று இருந்த அப்பா அப்பொழுது தான் உள்ளே வந்தார். தண்ணீர் குடிக்க நேரா கிச்சன் போனவர் வசந்தி பாட்டி அங்கு அமைதியாக பால் சுட வைத்து கொண்டு இருந்தாதை பார்த்து மெதுவாக அவளை அணைத்தார். என்னம்மா அப்பா நினைப்பு வந்துடுச்சா என்று கேட்டார். அவள் லேசாக தலையை அசைத்து ஆனாலும் ஆனந் பாக்காம ரொம்ப நாள் ஆகி போச்சு என்று வருத்தப்பட்டாள். கொஞ்சம் பொறாமை பட்டர் அப்பா. எப்போ பாத்திலும் என்னையே நினைப்பதால். அதெல்லாம் வந்திடுவான் என்று சொல்லி கொண்டே வசந்தி பாட்டியின் முலைகளை பிசைந்தார். பால் சுட வைச்சுக்கிட்டு இருக்கேன்டா என்று சொன்னாள் பாட்டி. அவர் அதை கேக்காமல் பாட்டியின் புடவையை தூக்கி விட்டு சுண்ணியை குண்டியில் இடிக்க ஆரம்பித்தார். பாட்டியும் முனகினாள். ஜாக்கெட்டை மேலே தூக்கி முலைகளை வெளியே எடுத்து பிசைந்தார். பாடி அவரிடம் பாவம் கவிதா ஆம்பள துணை இல்லாம தவிக்கிற நீ என்னடா இப்படி செய்யுற என்று கேட்டாள். அப்பா உன் மருமக தான் கண்டிப்பா சொல்லிட அவளை தொட கூடாதுனு நான் என்ன செய்யட்டும் என்று இடிக்க ஆரம்பித்தார். அதே நேரம் அம்மாவும் கவிதாவும் முனகும் சத்தம் கேட்டது. அப்பா பாட்டியிடம் ஆனந் வந்துவிட்டானா என்று கேட்டார். இல்லை என்று சொன்னாள் பாட்டி அப்புறம் ஏன் இவளுங்க அனைத்துறாளுங்க என்று யோசித்த்தவரே நகர முயன்ற பாட்டியை இழுத்தார் அப்பா. இருடா என்று சொல்லியவாறு என்னுடைய ரூமிற்கு வந்தாள் வசந்தி. கூடவே அப்பாவும். உள்ளே நுழைந்ததும் பார்த்தா அம்மா கவிதாவின் புண்டையை நாக்கினால் துளைத்துக்கொண்டு இருந்தாள். கவிதாவின் முலை காம்புகள் விறைத்து கண்களை மூடி உச்சத்தை நோக்கி போய்க்கொண்டு இருந்தாள். ஏற்கனவே விறைத்து நின்ற அப்பாவின் சுன்னி இப்பொழுது துடிக்க ஆரம்பித்தது. அப்படியே அருகில் போனால் வசந்தி பாட்டி. உதடுகளை இறுக்கி கவ்விக்கொண்டு இருந்த கவிதாவின் வாயில் தன்னுடைய முலை காம்பை செலுத்தினாள். அப்பா ஆசையுடன் பார்த்துக்கொண்டு நின்றார். அம்மா அவரின் வருகையை உணர்ந்து அவரை கண்களாலேயே எச்சரித்தாள் கவிதாவை தொட கூடாது என்று. கவிதா பாட்டியின் முலையை வெறியுடன் சப்பினாள். பாட்டி அவளின் தொப்புள் பகுதியை தடவி அவளை மேலும் சூடாக்கினாள். அப்பா என்ன செய்வது என்று தெரியாமல் தவித்தார். அம்மா அவரை அருகில் அழைத்து கிச்சனில் போய் ஒரு கேரட் இல்லாட்டி வெள்ளரிக்காய் இருக்கும் எடுத்துக்கொண்டு வாங்க என்று சொன்னாள் ரகசியமாக. அப்பாவிற்கு புரிந்தது. சுண்ணியை ஆட்டிக்கொண்டு வேகமாக போனார். ஒரு வெள்ளரிக்காய் சுன்னி அளவுக்கு இருந்தது. அதை எடுத்துக்கொண்டு வந்து கொடுத்தார் அம்மா அதை கையில் வாங்கினாள். தன்னுடைய வாயில் வைத்தாள். பின்னர் அதை அப்படியே கவிதாவின் புண்டைக்குள் செலுத்தினாள். பின்னர் அப்படியே ஊம்புவது போலவே செய்ய ஆரம்பித்தாள். அம்மாவுக்கு ஊம்புவது செய்ய செய்ய கவிதாவின் புண்டைக்குள் சென்று வந்தது வெள்ளரிக்காய். உணர்ச்சியின் உச்சத்திற்கு போனாள் கவிதா. அம்மா முடிந்த வரை வாயாலேயே வெள்ளரிக்காயை புண்டைக்குள் செலுத்தினாள். கவிதாவின் வாயினுள் நன்றாக முலையை வைத்து அமுக்கினாள் பாட்டி. அப்பா வேறு வழி இல்லாமல் அப்படியே வசந்தி பாட்டியின் குண்டியில் சுண்ணியை வைத்தார். கொஞ்சம் கூட அவர் கவிதாவை தொட விட வில்லை. கவிதாவின் புண்டை சூட்டில் வெள்ளரிக்காய் தகித்தது. அவள் புண்டை நன்றாக ஊறி வழிந்தது. அப்பா கவிதாவின் முலையை ரசித்துக்கொண்டு பாட்டியை இடித்துக்கொண்டு இருந்தார். லேசாக கத்திகொண்டே உச்சத்தை அடைந்தாள் கவிதா. வெள்ளரிக்காயை புண்டையிலே விட்டு விட்டு அம்மா அப்படியே சாய்ந்து உக்கார்ந்தாள். அவள் புண்டை ஊறி தொடை எல்லாம் வழிந்து இருந்தது. அப்பாவும் பாட்டியின் குண்டிக்கு வெளியே கஞ்சியை ஊத்தினார். நான்கு பேரும் ஒருவரை விட்டு ஒருவர் நகர்ந்தனர். பாட்டி தொடையில் வழிந்த கஞ்சியை விரல்களால் தடவி நக்கினாள். அப்பா வேகமாக கவிதாவின் புண்டையில் இருந்த வெள்ளரிக்காயை எடுத்து கடித்தார். கவிதா வெக்கத்தில் கண்களை மூடிக்கொண்டாள்..அவளின் நிர்வாண உடலை ரசித்தவாறே அப்பா நின்றார். அம்மா அவரின் சுன்னியில் தட்டி வெளியே போக சொன்னாள். அனைவரும் பாத்ரூம் போய் தனித்தனியாக குளியல் போட்டு சகஜமானார்கள்.

இரவு ஏழு மணிக்கு மும்பை சென்று அடைந்தேன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here