மும்பை…

நான் வருவதை அவர்களிடம் சொல்லவில்லை. நேராக சென்று பாட்டியிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்தி விடலாம் என்று தான் கிளம்பினேன். இரவு ஏழு மணி முப்பது நிமிடம். வீட்டின் பெல் அடித்தேன். துப்பட்டா அணியாமல் அநியாயத்துக்கு கீழே இறங்கின கழுத்துடன் சுடிதார் அணிந்து வந்து கதவு திறந்து தரிசனம் கொடுத்தவள் அண்ணி. என்னை பார்த்ததும் ஆனந்த் என்று உணர்ச்சிவசப்பட்டு கத்தினாள். முலைகள் குதித்தன. பெரியம்மா ஓடி வந்தாள். என்னடா எப்படி இருக்கிறாய் என்று அன்புடன் விசாரித்தாள்.

நீ வராமல் போனதால் என்ன ஆச்சோ என்று கவலைப்பட்டுக்கொண்டே இருந்தோம். ஒன்னும் பிரச்சனை இல்லை தானே என்று கேட்டாள். அவளிடம் இல்லை ஒன்னும் பிரச்சனை இல்லை புயல் காரணமாக தகவல் கொடுக்க முடியாமல் போய் விட்டது. நல்ல வேலை இவர்களை எல்லாம் முதலில் அனுப்பியது நல்லதாகிவிட்டது என்று சொன்னேன். பேச்சு குரல் கேட்டு அண்ணனும் பெரியப்பாவும் வந்தார்கள். அண்ணன் கவிதாவை விசாரித்தான் பெரியப்பாவும் அவளை தான் ரொம்ப விசாரித்தார். (கேடிகள்). நான் இன்னும் சென்னை போகவே இல்லை நேராக கேரளாவில் இருந்து மும்பை வருகிறேன் என்றதும் பதறி விட்டார்கள். அண்ணன் மட்டும் ஏன்டா நேரா சென்னை போய் கவிதாவையும் கூட்டிக்கொண்டு வந்து இருக்கலாமே என்று சொன்னான். மனதிற்குள் அவனை டேய் பாவி எல்லாம் என் விதி என்று சொல்லிக்கொண்டேன். இல்லை அம்மா தான் பாட்டி கோவிச்சுக்கிட்டு வந்துட்டாங்க அதனால் நேரா போய் அவங்கள சமாதானப்படுத்திட்டு வா இங்க வந்து கவிதாவை பார்த்தால் நீ மனசு மாறி மும்பை போறது லேட் ஆகும் என்று சொன்னாள் அதனால் தான் நேரா வந்து விட்டேன். உடனே பெரியப்பா ஆமாம் கவிதாவை பார்த்தால் யாருக்குமே கிளம்ப மனசு வராது என்று சொன்னார். (அடப்பாவிகளா!!!) பெரியம்மா சரி சரி குளிச்சிட்டு வா சாப்பிடலாம் என்று சொன்னாள். நான் பாட்டியை தேடினேன். பெரியம்மா பாட்டி இங்க இல்லை குளிச்சிட்டு வா சொல்லுறேன் என்று சொல்லி என்னை பாத்ரூம் தள்ளி விட்டார். குளித்து முடித்து வந்தேன். தாத்தாவும் வந்து விட்டார். வசந்தி பாட்டியை விசாரித்தார். (அவனவனுக்கு ஒரு பிரச்சனை) சிரித்தபடியே நான் இன்னும் சென்னை போகவில்லை என்று சொன்னேன். சாப்பிட்டு முடித்தோம். சரோஜினி பாட்டியை எங்கே என்று கேட்டேன். பெரியம்மா தான் பேசினாள். அவங்க என்ன ஆச்சு என்று தெரியவில்லை. நீ இவங்க கூட திரும்ப வீட்டுக்கு வரவில்லை என்றதும் ஒரு மாதிரி ஆகி விட்டாங்க. உடனே இங்க கிளம்பி வர சொல்லி வந்துட்டோம். இங்க என் அம்மா கூட சேந்து ஒரு தியான மடம் இருக்கு அங்க போய்ட்டாங்க. ஒன்னும் சொல்ல வில்லை எப்போ வருவாங்க னு தெரியாது என்று சொல்லி முடித்தாள். நான் சரி அவங்களுக்கு போன் பண்ணி பேசுறேன் என்றதும் போன் எல்லாம் வீட்டில் தான் இருக்கு என்று அண்ணி பதில் சொன்னாள். எனக்கு என்ன செய்வது என்று தெரியவில்லை. சரி வாங்க நேரில் போய் பார்த்து பேசி கூட்டிக்கொண்டு வரலாம் என்று சொன்னேன். தாத்தா அந்த மடம் இங்க இருந்து சுமார் எழுபது கிலோமீட்டர் தூரத்தில லோனாவாலா என்கிற இடத்தில இருக்கு. பேசாம படு பார்த்துக்கொள்ளலாம் என்று சொன்னார். அதுவும் இல்லாமல் அங்க ஆம்பளைங்கள விட மாட்டாங்க. உன் பாட்டியா எப்போ வராலோ வரட்டும் என்று சொன்னார். எனக்கு என்ன செய்வது என்று தெரியவில்லை. சொல்லி விட்டு தாத்தா அவரோட ரூமிற்குள் சென்று படுத்துவிட்டார். பெரியம்மா என்னை மாடி ரூம் வசதியா இருக்கும் அங்க போய் படுத்துக்கொள்ள சொன்னாள். அண்ணன் அண்ணியின் கையை பிடித்துக்கொண்டான். எனக்கு சிரிப்பு வந்தது. சிரித்தபடியே மாடி ரூமிற்கு சென்றேன்.எப்படியாவது பாட்டியை சமாதானப்படுத்த வேண்டும் அது தான் என்னுடைய மனதில் இருந்தது.

அண்ணி ரூமில் உடை மாற்றிக்கொண்டு இருந்தாள் . அண்ணன் அவளையே பார்த்துக்கொண்டு இருந்தான். புடவை கட்டி செக்ஸியாக கிளம்பினாள். அண்ணன் உடனே வாசனை சென்ட் அடித்துக்கொண்டு தயாராக இருந்தான். அண்ணி அவனை நக்கலாக பார்த்து சிரித்தாள். தலைகாணியை கட்டிபிடிச்சுக்கிட்டு தூங்குங்க விடியற்காலை வரேன் என்று சொல்லி விட்டு கிச்சனுக்குள் நுழைந்தாள். மும்பை ஸ்பெஷல் பாதம் மில்க் தயார் செய்தாள். சுண்ணியை எழும்ப செய்யும் அணைத்து விதமான பொருட்களும் அதில் சேர்க்கப்பட்டன. சும்மாவே என் சுன்னி எழுந்து நிற்பது அவளுக்கு தெரியும். ஒரு கண்ணாடி டம்பளரில் பாலை ஊற்றி எடுத்து ஒரு தட்டில் வைத்து எடுத்துக்கொண்டு கிளம்ப தயாராக இருந்தாள். அதே நேரம் பெரியம்மா ரூமில்…
எப்பொழுது வாங்கினால் என்றே தெரியாத ஒரு நைட்டி. சும்மா மேலே ஒரு கவுன். உள்ளே ஸ்லீவ்ல்ஸ் ஆழமான குழுத்துப்பகுதியை உடைய உள்ளாடை போன்ற நைட்டி முழங்காலுக்கு மேலே வரைக்கும் அவளின் உடல் அங்கங்களை அப்படியே போட்டு படமெடுத்தது. நிஜமாவே உனக்கு இருபது வயது குறைந்த மாதிரி இருக்கு எப்போ எடுத்த இந்த நைட்டி அம்சமா இருக்கு என்று ஜொள்ளு வழிந்தார் பெரியப்பா. பெரியம்மா சிரித்தாள். இது உங்களுக்கு இல்ல ஆனந்துக்கு என்று சொன்னாள். ஒன்னும் தடுக்க முடியவில்லை. ஐயோ என்னடி இப்படி சொல்லுற எனக்கு உன்னை பார்த்ததும் முடியல என்று சொன்னார். அவள் சிரித்தபடியே இந்த வயசுல நீங்க செய்ய கூடாது வேணுமானால் சுயமாக ஆட்டிக்கொள்ளுங்கள் என்று சொல்லி வெளியே வந்தாள். பெரியப்பா திகைத்தபடியே உக்கார்ந்தார். பெரியம்மா நேராக கிச்சனுக்கு வந்தாள். அவளும் அதே பாதாம் மசாலா பால் செய்து எடுத்துக்கொண்டு மேலே என் ரூமிற்கு வர நினைத்து வந்தாள். ஆனால் அண்ணி அதற்கு முன்னாடியே பால் தயார் செய்து எடுத்துக்கொண்டு வெளியே வந்தாள். நல்ல மாமியார் நல்ல மருமகள். பெரியப்பாவும் அண்ணாவும் வெளியே நின்று இதனை பார்த்து மனதிற்குள் நினைத்துக்கொண்டார்கள். அண்ணி தான் அதிர்ந்து போனாள். முதலில் பெரியம்மாவின் உடையை பார்த்து. இப்படி ஒரு கவர்ச்சியான உடையை அவளே போட்டது இல்லை. இரண்டாவதாக அவள் தான் என்னை தேடி வர நினைத்தாள்; ஆனால் அவளையும் தாண்டி அவளின் மாமியார் நின்ற கோலம் அவளுக்கு பெரும் அதிர்ச்சியை கொடுத்தது. பெரியம்மா அவளிடம் இருந்து பால் டம்பளர் வைத்து இருந்த தட்டை வாங்கினாள். ஏக்கத்துடன் பார்த்தாள் அண்ணி. பெரியம்மா அவளிடம் பன்னிரண்டு மணிக்கு மேல் நீயும் வா என்று சொன்னாள். அண்ணி மிகவும் சந்தோசத்துடன் பெரியம்மாவை கட்டி பிடித்து முத்தம் கொடுத்து அனுப்பினாள். வீட்டில் இருந்த மூன்று ஆண்களும் (தாத்தா பையன் பேரன்) வேறு வழி இன்றி பார்த்துக்கொண்டு இருந்தார்கள். பெரியப்பா அண்ணியிடம் என்னம்மா ஆச்சு என்று கேட்டார். ஒன்னும் இல்லை மாமா என்று சொல்லி விட்டு ரூமிற்குள் நுழைந்தாள். அண்ணன் அவளிடம் என்னடி மாமியார் மருமகள் போட்டியில் மாமியார் ஜெயிச்சிட்டாங்களா என்று கிண்டலடித்தான். அண்ணியோ இல்லை நான் தான் விட்டு கொடுத்தேன். அவங்களுக்கு இது தான் முதன் முறை சரி என்று விட்டேன் . அமைதியானார்கள்.

உடம்புகள் அதிர முலை ததும்ப குண்டி குலுங்க பெரியம்மா படியேறி மாடிக்கு வந்தாள். நம்புங்கள் நண்பர்களே உண்மையிலேயே ஒக்கும் எண்ணம் இல்லாமல் பாட்டியை எப்படி சமாதானப்படுத்துவதற்கு போவது என்று யோசனையில் தான் நான் இருந்தேன். பெரியம்மாவை பார்க்கும் வரை. யோசனையில் இருந்தவனை பெரியம்மாவின் வாசனை திரவியியம் இழுத்து திருப்பியது. உண்மையிலேயே தூக்கி வாரி போட்டது எனக்கு. அவளின் உடை அப்படி. முலைகளின் கிட்டத்தட்ட முழு தரிசனம். பாதி தொடைகளில் இருந்து வெண்ணை மாதிரி கால்கள். சங்கு கழுத்து. சுத்தமான அக்குள். சுன்னி தானாக எழுந்தது. குனிந்து என்னிடம் பால் குடி என்று சொன்னாள். இவர்கள் எந்த அளவுக்கு நம் குடும்பத்தில் இணைந்து இருக்கிறார்கள் என்று தெரியவில்லை இல்லாவிட்டால் இந்த வயசுல பால் வருமா பெரியம்மா என்று கேட்டு இருப்பேன். அவளின் முலைகளை வெறித்து பார்த்துக்கொண்டே பால் டம்பளரை கையில் எடுத்தேன். பின்னர் தட்டை அருகில் வைத்து விட்டு கீழே உக்கார்ந்தாள். நான் கட்டிலின் மேலே இருந்தேன். அவளின் முலைகளின் முழு தரிசனம் மேலிருந்து எனக்கு. கால்களை மடக்கி உக்கார்ந்தாள். துணி கொஞ்சம் மேலே ஏறியது. பாட்டியை எப்படி பாக்குறது என்று கேட்டேன். ஏன் என்னை எல்லாம் பாக்க மாட்டிய என்று கேட்டாள். சிரித்தேன். பால் டம்பளரை வாங்க கையை நீட்டினாள். அக்குள் முடி இல்லாமல் வழு வழு என்று இருந்தது. அதன் அருகில் முலை சதைப்பகுதி பிதுங்கி மேலும் வெறி ஏற்றியது. அடக்க முயற்சித்தேன். ஏன் சென்னை விட்டு வந்துட்டீங்க என்று கேட்டேன். பாட்டி தான் அடம்பிடித்து கிளம்பினாள். சரி என்று நாங்களும் வந்து விட்டோம். எல்லோரையும் ரொம்ப மிஸ் பண்ணுறோம். உங்க அப்பா எப்படி இருக்கார் மாமனார் எப்படி இருக்கார் என்று நலம் விசாரித்தாள். ரொம்ப அட்டகாசம் பண்ணிட்டாங்களா என்று கேட்டேன். சீ சீ என்று வெட்கப்பட்டாள். அவளே தொடையை ஏற்றி கிட்டத்தட்ட புண்டையின் அருகில் ஒரு கீறல் தழும்பு ஆழமாக இருந்தது. வருத்தப்பட்டுக்கொண்டே தடவினேன். பயங்கரமா கீறி இருக்கு யாரு என்று கேட்ட்டேன் உங்க மாமனார் என்று சொன்னாள். நான் மருந்து போடவா என்று கேட்டேன். கேடி பையன் நீ என்று சொல்லி சிரித்தாள். மெதுவாக அந்த தளும்பில் கையை வைத்து தடவினேன். பயங்கர கவர்ச்சியா இருக்கீங்க எப்போவுமே இப்படி தான? போன முறை நான் வந்தப்போ கூட இல்ல ஊருக்கு நீங்க வந்தப்போ கூட இது மாதிரி ட்ரெஸ் போடவே இல்லை என்று சொன்னேன். அவள் என் கையை தடவிக்கொண்டே ரொம்ப நாள் முன்னாடி எடுத்தேன் இது வரைக்கும் போட்டது இல்லை. உன்னால தாண்டா என்று முனகல் குரலில் சொன்னாள். பெரியப்பா…… என்று இழுத்தேன். அவருக்கு எல்லாம் தெரியும். உன் பொண்டாட்டி உன்னிடம் என்ன சொன்னா என்று கேட்ட்டவரே அந்த மேலங்கியை கழற்றி விட்டாள் நீச்சல் உடை மாதிரி இருந்தது அவள் இப்பொழுது போட்டு இருந்தது. எல்லாத்தையும் சொன்னா என்று சொன்னேன். உன் அம்மா என்ன சொன்னா? அப்பொழுது தான் யோசித்தேன் அம்மா ஒண்ணுமே சொல்லவே இல்லை. உன் அண்ணன் அதான் என் பையன் உன் அம்மாவை ஒரு வழி செய்து விட்டான். உன் பெரியப்பா உன் பொண்டாட்டியை வசியம் பண்ணிட்டார். அதனால நீ அவர் பொண்டாட்டியையும் உன் அண்ணனோட அம்மாவையும் (இரண்டுமே பெரியம்மா தான்) அனுபவிக்கிறதுல தப்பு இல்லடா என்று சொல்லி என்னை அணைத்தாள். அது மட்டும் இல்ல இந்த குடும்பத்துல எல்லோரும் ஒரு கட்டுக்கோப்பு அப்படி இப்படி னு ஒரு இயந்திரமாக வாழ்க்கை வாழ்ந்து கொண்டு இருந்தோம் இப்போ உணர்ச்சியோட செயல்படுறோம் அதுக்கு காரணம் நீ. தப்போ சரியோ இங்க எல்லோருக்கும் இது பிடிச்சிருக்கு. என் மாமனார் என் பையன் என் புருஷன் எல்லோருமே கீழ இருக்காங்க. அவ்வ்ளவு ஏன் என் மருமகள் கூட உனக்காக காத்துகிட்டு இருக்காள். அந்த அளவுக்கு எல்லோருக்கும் ஒரு ஈடுபாடு வந்துவிட்டது. அப்படி எல்லோரையும் சந்தோசப்படுத்தன உனக்கு என்னை தர்ரதுல தப்பே இல்ல. அதான் இப்படி வந்தேன் என்று சொன்னாள். அதற்குள் என்னுடைய கையை எடுத்து அவளின் முலையை பிசைய ஆரம்பித்தேன். என் கால்களின் இரண்டு பக்கமும் கால் போட்டு உக்கார்ந்தாள். அவளின் உடம்பு கதகதப்பில் என்னுடைய முகத்தி முலையில் பதித்தேன். கோதுமை கோதுமை தான். அப்படியே அல்வா மாதிரி இருந்தாள். மெதது மெதது என்று இருந்தாள். நிறைய பேசினாள். அவளது முலையில் அப்பா கடித்து வாய்த்த தழும்பு அப்படியே இருந்தது. மெய் மறந்து ரசித்தேன் அவளை. முழு உடையையும் கழற்றிய பின்னர் சொக்க வைத்தாள். என்னுடைய ட்ரெஸ்ஸை கழட்டினாள். என்னை கட்டிலில் உக்கார வைத்து என் கால்களுக்கு இடையில் அமர்ந்தாள். மேலே இருந்து பார்ப்பதற்கு தங்காபதுமையை தெரிந்தாள். லாவகமாக சுண்ணியை வாயில் வைத்தாள். கைகளை அவளின் அக்குளுக்கு கீழே கொண்டு சென்று முலையை தடவினேன். முலைக்காம்பு பெருத்து இருந்தது. பிசைய பிசைய கோதுமை மாவு பிசைவதை போல இருந்தது. மெதுவாக கையை கொண்டு வந்து அவளின் தலையை தடவினேன். தட்டிவிட்டாள். இப்படி செய்யும்போது தலையை தடவ கூடாது என்று சொல்லிவிட்டு சுண்ணியை வாயில் கவ்வினாள். நான் கைகளை பின்னாடி கொண்டு போய் வைத்து சாய்ந்து உக்கார்ந்தேன். சுன்னி விறைத்து அவளின் வாயில் ஆடிக்கொண்டு இருந்தது. சுண்ணியை ஊம்பிக்கொண்டே கொட்டைகளை தடவினாள் உடம்பு சிலிர்த்தது. அப்படியே படுத்து விட்டேன். சொர்கத்துக்கு என்னை அழைத்துக்கொண்டு போகின்றாள். அவளின் கைகள் என்னுடைய இடுப்பில் தடவிக்கொண்டு இருந்தன. நானும் கட்டுப்பாட்டுடன் அவளின் ஊம்பலை ரசித்து அனுபவித்துக்கொண்டு இருந்தேன். அப்படியே அதே வேகம் குறையாமல் கைகளால் சுண்ணியை ஆட்டியபடியே மேலே ஏறி என் அருகில் படுத்தாள். இப்பொழுது அவளுடைய முலையை எடுத்து என் வாயில் வைத்தாள். சப்ப தொடங்கினேன். மற்றொரு முலையை கையால் பிசைந்து கொண்டு இருந்தேன். பின்னர் மெதுவாக அவளின் குண்டி சதையை பிசைய ஆரம்பித்தேன். முனகினாள். அவளின் புண்டையை தடவினேன். ஈரமாக இருந்தது. இப்பொழுது அவளை மல்லாக்க போட்டு நான் மேலே வந்தேன். அவளின் புண்டையை நக்க ஆரம்பித்தேன். மெதுவாக; நிதானமாக எண்களின் உடலுறவு நடக்க ஆரம்பித்தது. பெரியம்மா என்னிடம் ஓல் வாங்க தொடங்கினாள். கட்டில் குலுங்க குலுங்க ஓக்க ஆரம்பித்தோம். சென்னையில் நடந்ததை சொன்னாள். என் பொண்ணு சொல்லியதுக்கு அப்புறம் தான் எனக்கு உன் மேலே ரொம்ப ஆசை வந்துச்சு. அதுக்குள்ள என் மாமியார் இங்க கூட்டிட்டு வந்துட்டா என்று திட்டிக்கொண்டே புண்டையை நன்றாக விரித்தாள். அக்கா என்ன சொன்னா என்று கேட்டேன். இதை தாண்டா சொன்னா அவளும். நல்ல செய்யுற அப்படின்னு செர்டிபிகேட் கொடுக்குறாளுங்க என்னுடைய பொன்னும் மருமகளும். அதுக்கு மேலே உன் அம்மா வேற நீ தாலி கட்டினதை வேற என்னிடம் காட்டினாள். அப்போவே எனக்கு உன் மேலே செம வெறி டா என்று என்னை இறுக்கினாள். எனக்கே தெரியாமல் நெறய செர்டிபிகேட் வாங்குறேன் என்று நினைத்துக்கொண்டு வேகமாக இறுக்கினேன் அவளை நானும். புண்டை அம்சமாக என் சுண்ணியை உள்ளிழுத்துக்கொண்டு இருந்தது. அவளின் பந்து போன்ற முலைகளை சப்பியவாறே சுண்ணியை புண்டைக்குள் திணித்து ஒத்துக்கொண்டு இருந்தேன். கால்களை நன்றாக அகற்றி விரித்து வைத்து இருந்தாள். என் சுன்னி அவளின் புண்டைக்குள் இருந்தது. கொட்டைகள் வெளியே அவளின் புண்டை அடியில் இடித்துக்கொண்டு இருந்தன. சொர்கத்துக்கு போய்க்கொண்டு இருந்தோம் அப்பொழுது என் கொட்டைகளை கவ்வின அண்ணியின் செவ்விதழ்கள். அவள் கொட்டைகளையும் புண்டையையும் சேர்த்து நக்கினாள். உடம்பு மேலும் முறுக்கியது. திரும்பி பார்த்தேன் முந்தானை நழுவ விட்டு முலைகள் காட்டிக்கொண்டு என் கொட்டையையும் பெரியம்மாவின் புண்டையையும் நக்கினாள் அண்ணி. ஆஅஹ்ஹ்ஹ துடித்தாள். நாக்கின் நுனியால் எங்களை உசுப்பேற்றினால் அண்ணி. பெரியம்மாவின் புண்டை என்னுடைய விந்தினால் நிரம்பி வழிந்தது. சரியான கைகாரி பாட்டியை மறக்கவைத்து விட்டாள். அப்படியே அவளின் முலையை சப்பியவாறே மேலே படுத்தேன். புண்டை ரசத்தோடு வழிந்த கஞ்சியை அண்ணி நக்கினாள். பின்னர் அவளும் எங்களுடன் படுத்தாள். இரு கைகளாலும் இருவரையும் அணைத்து படுத்தேன். பெரியம்மாவிடம் பாட்டி பற்றி கேட்டேன். அவள் அந்த மடம் நடத்துவது அவளுடைய தங்கை தான். சித்தியோட பெண். பெரியம்மாவுக்கு அம்மா கிடையாது. சித்தி தான். யோகா அது இது என்று தியானம் செய்வதற்கு போய் இருக்கார். அங்கே ஆண்களை உள்ளே விட மாட்டாள். என்ன செய்வது என்று யோசித்தபடியே பேசினாள். அவள் பேசிக்கொண்டு இருக்கும்போதே அண்ணியின் கைகளில் என் சுன்னி விளையாட ஆரம்பித்தது. பெரியம்மா சரி அதை நாளைக்கு பார்த்துக்கொள்ளலாம் நான் இப்போ கீழே போகிறேன் என்று எழுந்தாள். நான் அவள் கையை பிடித்து இழுத்து கூடவே படுக்க வைத்தேன். கீழ மூணு பெரியப்பா காத்துகிட்டு இருப்பாரு என்று முனகியவாறே என் அருகில் படுத்தாள். நான் அண்ணியை பதம் பார்க்க தயாரானேன்….பெரியம்மாவும் எங்களுடனே விடிய விடிய இருந்தாள்…

பொழுது விடிந்தது….நாங்கள் எழும்போது மணி ஏழு தாண்டி விட்டது. பொண்டாட்டியை தேடி வந்த பெரியப்பாவும் அண்ணனும் ஒன்னும் பேசாமல் கீழே இறங்கி விட்டார்கள். நாங்கள் மூவரும் பின்னி பிணைந்து நிர்வாணமாக இருந்தோம். பெரியப்பாவுக்கு எப்படியும் அண்ணியை ஓக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கையும் அண்ணனுக்கு பெரியம்மாவை ஓக்க ஆசையும் வந்து விட்டது. சாவகாசமாக எழுந்து உடைகளை அணிந்தால் பெரியம்மா. கீழே வந்து குளித்து விட்டு சமயலறையில் நுழைந்து காபி போட்டு எடுத்துக்கொண்டு நேராக மேலே வந்தாள். கீழே இருந்த மூவரும் கொஞ்சம் பொறாமை தான் பட்டனர். காபியுடன் வந்து எங்களை எழுப்பினால் பெரியம்மா. காலை நேரத்து விரைப்புடன் சுன்னி நின்றது. தொடாமல் தள்ளி நின்று எழுப்பினாள். அண்ணியும் வெக்கத்துடன் கண் விழித்தாள். காபி குடித்ததும் கீழே வந்து குளிக்க சொன்னாள் பெரியம்மா. பின்னர் அனைவர்க்கும் காபி கொடுத்தால். காலை வணக்கம் சொல்லிய என்னிடம் சகஜமாக பேச முடியாமல் தவித்தனர் பெரியப்பாவும் அண்ணனும். தாத்தா தான் கிண்டலாக என்னடா பாட்டி நினைப்பு இப்போ இருக்கா என்று கேட்டார். கண்டிப்பா இருக்கு நான் அவங்கள தேடி தான் போகணும் இப்போ என்று சொன்னேன். கூச்சமே இல்லாமல் அவரிடமிருந்து வார்த்தைகள் வெளியே வந்தது. தன்னுடைய மகனையும் பேரனையும் பார்த்து உங்க ரெண்டு பேருடைய பொண்டாட்டிங்களையும் முடிச்சிட்டான் இப்போ என் பொண்டாட்டிய தேடி போக போறான் . சிரித்தபடியே குளிக்க சென்றேன். குளித்து முடித்ததும் வெளியே வந்தேன். உடை மாற்றிய என்னை பெரியம்மா சுவாமி ரூமிற்கு அழைத்தாள். என்ன என்று கேட்டவாறே போனேன். உன் அம்மாவுக்கு கட்டிய மாதிரியே எனக்கும் ஒரு தாலி கட்டுடா என்று கொடுத்தாள். எல்லாவற்றிற்கும் தலை அசைத்தவாறு பெரியப்பா. அனைவரின் முன்னிலையில் தாலி கட்டினேன். அவளை அணைத்தவாறு வந்து தாத்தாவின் காலில் விழுந்து ஆசீர்வாதம் வாங்கினேன். இறுக்கமாக கட்டிப்பிடிச்சு என்னுடைய உதட்டில் முத்தம் கொடுத்தாள். நேற்று இரவு ஊம்பியதால் முத்தம் கொடுக்கவே இல்லை அவள். பின்னர் அந்த மடத்திற்கு எப்படி போவது என்று வழி சொன்னாள். அண்ணி நானும் வருகிறேன் என்று சொன்னாள். நான் அவளிடம் யாரும் வர வேண்டாம். நான் கண்டிப்பாக அழைத்து வருகிறேன் என்று சொல்லி கிளம்பினேன். மும்பை டிராபிக் கடந்து நவி மும்பை வழியாக புனே செல்லும் சாலையை பிடித்தேன். லோனாவாலா நோக்கி பயணம்…

சுமார் இரண்டு மணி நேரம் நிதானமான பயணம். லோனாவாலா வந்தடைந்தேன். அருமையான இயற்கை எழில் கொஞ்சும் மலை பிரதேசம். மிகவும் அழகாக இருந்தது. சரியாக லோனாவாலா சென்றடைந்த போது என்னுடைய புது பொண்டாட்டி (பெரியம்மா ) போன் செய்தாள். எடுத்து சொல்லுடி பொண்டாட்டி என்று சொன்னேன். அப்படி சிரிக்க ஆரம்பித்தாள். மிகவும் ரசித்தாள். எங்க இருக்க என்று கேட்டாள். இப்பொழுது தான் ஊருக்குள் நுழைகிறேன் என்று சொல்லி பேசி வைத்தேன். ஆங்கிலத்தில் பேசி ஒரு வழியாக அந்த இடத்தை தேடி கண்டு பிடித்தேன். மிகவும் அமைதியாக இருந்தது. கிட்டத்தட்ட நாகர்கோயில் தாத்தாவின் ஆசிரமம் மாதிரி. அதே போன்று ஒரு சூழல். ரம்மியமான இயற்கை தட்பவெப்பம். சில்லென்று குளிரியது. அந்த மடத்தின் அருகில் சென்று கார் நிறுத்தினேன். மெதுவாக இறங்கி வந்து வாசலில் நிற்பவனிடம் பேசினேன் அவன் பேசுவது எனக்கு புரியவில்லை நான் பேசுவது அவனுக்கு புரியவில்லை. ஆனால் முடிவு அவன் கதவை திறக்க போவதும் இல்லை. நான் வந்து இருப்பதை உள்ளே யாரிடமும் தெரிவிக்க தயாராக இல்லை. கிட்டத்தட்ட இருபது நிமிடங்களுக்கு மேலாக அவனுடன் போரடிப்பார்த்தேன் முடியவில்லை. வீம்பு போட்டுகொண்டு வந்தது தப்பாகி விட்டது என்று வருந்தினேன். பெரியம்மாவையோ இல்லை அன்னியயையோ அழைத்துக்கொண்டு வந்து இருக்கலாம் என்று தோன்றியது. மெதுவாக அங்கு இருந்து நகர்ந்தேன். கார் அருகில் வந்த போது அந்த வாட்ச்மன் ஓடி வந்தான்…சாப் சாப் ஆயியே என்று அழைத்தான். என்னடா இது என்று பார்த்தாள் அவனிடம் ஒரு மரியாதை வந்தது. பணிவுடன் அழைத்தான். அந்த வாசலுக்கு அருகில் வந்ததும் கதவை திறந்து விட்டான். இரண்டு சிஷ்யைகள் போன்ற வெள்ளை நிற உடை அணிந்த பெண்கள் என்னை கும்பிட்டு அழைத்தார்கள். நான் அவர்களிடம் ஆங்கிலத்தில் கேட்டேன். என்னை உள்ளே விட மாட்டேன் என்று சொன்னான் அந்த வாட்ச் மேன் இப்போ எப்படி என்று கேட்டேன் அதற்கு அவர்கள் அமைதியாக எங்களின் தலைவி குரு தான் உங்களை கமெராவில் பார்த்துவிட்டு அழைத்து வர சொல்லி இருக்கிறார். என்று சொல்லி வைத்து வேறு எதுவும் பேசாமல் நடக்க ஆரம்பித்தார்கள். அம்சமான பெண்கள். இயற்கை எழிலுடன் ஆசிரமம் அமைதியாக இருந்தது. ஆங்காங்கே பெண்கள் அமர்ந்து இளைப்பாறிக்கொண்டு இருந்தார்கள். அவர்கள் தலைவி இருந்த அறைக்கு என்னை அழைத்துக்கொண்டு சென்றார்கள். அவர்கள் கதவை திறந்து விட்டு என்னை உள்ளே போக சொன்னார்கள். நான் உள்ளே நுழைந்ததும் அங்கு ஒரு சோபாவில் என்னை அமர சொல்லிவிட்டு கதவை மூடி சென்று விட்டார்கள். விஸ்தாரமான அறையில் தலைவி வருவார் என்று அமைதியாக இருந்தேன். கொஞ்ச நேரம் கழித்து நறுமணம் வீச தலைவி நடந்து வந்தார். சோபாவில் இருந்து எழுந்து மரியாதையாய் வணக்கம் செலுத்த பார்த்தேன். ஆச்சர்யம் அதிர்ச்சி. இருந்தாலும் மரியாதையை செலுத்தினேன். அவர் சித்ரா. நாகர்கோயில் எனக்கு பாலூட்டியவர். அவரே ஆச்சரியப்பட்டார். எப்படி இருக்கிறாய் ஆனந்த் என்று வாஞ்சையோடு நலம் விசாரித்தார். உங்கள் குழந்தை எப்படி இருக்கிறது என்று நானும் நலம் விசாரித்தேன். இப்பொழுது என்னுடைய பார்வை மாறி விட்டது. முன்பு இருந்ததை விட முலைகள் பெருத்து இருந்தன. உடல் கட்டுக்குலையாமல் இருந்தது. எப்பொழுது தனியாக ஆரம்பித்தீர்கள் என்று கேட்டேன். அவள் இந்த மடம் என்னுடைய பொறுப்பில் வர நீ தான் காரணம் என்று என்னை காட்டினாள். எனக்கு ஆச்சர்யம் நான் என்ன செய்தேன் என்று கேட்டேன். அதற்கு உனக்கு நான் கொடுத்த சிகிச்சை தான் ஸ்வாமிஜி அதற்காக கொடுத்த பொறுப்பு இது தான். இந்த மடம் முழுவதும் என்னுடைய கட்டுப்பாட்டில் இருக்கிறது. முதன் முறையாக வந்த ஆண்மகன் நீ தான் என்று சொன்னாள். அவள் குழந்தை மும்பையில் படித்துக்கொண்டு இருப்பதாக சொன்னாள். அவள் கணவர் பக்கத்தில் ஒரு வீட்டில் இருப்பதாகவும் சொன்னாள். அதுவும் மடத்துக்கு சொந்தமான வீடு. பின்னர் நான் நடந்தவைகளை அவளிடம் சொன்னேன். பொறுமையாக கேட்டுக்கொண்டாள். சரோஜினி பாட்டியை தேடி வந்த காரணத்தையும் சொன்னேன். அவள் சிரித்திக்கொண்டே நல்லது இந்த அறைக்கு பின்னால் ஒரு குடில் இருக்கும் அதில் தான் அவர் இருக்கிறார் போய் பார் என்று சொன்னாள். அவளின் காலை தொட்டு ஆசீர்வாதம் பெற்று நகர்ந்தேன். சரோஜினி பாட்டியை பார்க்க போகும் ஆசையில் வேகமாக நடந்தேன். குடிலின் கதவு சாத்தி இருந்தது. கதவை திறந்தேன். உள்ளே பாட்டி கதவிற்கு முதுகை காட்டியவாறு அமர்ந்து இருந்தாள்… சரி ஆச்சர்யப்படுத்துவோம் என்று மெதுவாக சென்று காதோரம் மியாவ் என்று பூனை மாதிரி சத்தம் கொடுத்தேன்….திடுக்கிட்டு திரும்பியவள் பாட்டி இல்லை…ஆனால் அதிர்ச்சியுடன் எனக்கு கன்னத்தில் இது வரை யாரும் கொடுக்காததை கொடுத்தாள்….யப்பா என்ன ஒரு அறை. கன்னம் வலித்தது..

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here