அன்று என்றைக்கும் இல்லாதவாறு வெய்யில் காய்ந்தது. மதியம் ஒரு மணிக்கு மேல் ஆகிவிட்டது. மதிவாணன் வண்ணான் துறையை விட்டு இன்று வீட்டுக்கு சாப்பிட போக நேரம் ஆகிவிட்டது. அப்படி ஒன்றும் பெரிய வேலை இல்லை. மதியுடன் கூட துணி தோயப்பவன் தான் ராஜ மாணிக்கம். அவன் நேற்று ஒருத்தியை காசு கொடுத்து விட்டு ஓத்து விட்டு வந்து இருக்கான். அவன் ஓத்த விசயத்தை கொஞ்சம் விலாவரியாக சொன்னான். அதை கேட்டது முதல், மதிக்கு வேலை ஓடவில்லை. வீட்டில் இருக்கும் பொண்டாட்டி வனஜாவின் கூதி தான் மனதில் சுற்றி சுற்றி வந்தது. நேற்று இரவு அசதியில் தூங்கிவிட்டான். வனஜா மதியை எழுப்பினாள். ஓக்கும்படி கெஞ்சினாள்.

மதியோ தூக்க கலக்கத்தில், போடி வேற வேலை இல்லை. பகலில் கழுதை மாதிரி உழைக்கிறேன். நீ என்ன வென்றால், ராத்திரியும் கழுதை மாதிரி ஓக்க சொல்றே. என்னால் முடியாது என்று சொல்லி திரும்பி படுத்துக்கொண்டு விட்டான். காலையில் வேலைக்கு கிளம்பும்பொழுது, வனஜா அவனிடம் முகம் கொடுத்து பேசவில்லை.

இங்கே வேலைக்கு வந்த இடத்தில் ராஜ மாணிக்கம் அவன் ஒத்ததை பற்றி சொல்லி, மதியின் பூளை கிளப்பிவிட்டான். சரி. வனஜாவை வீட்டுக்கு போனதும் ஓக்க வேண்டும். பாவம் நேத்து ராத்திரி கெஞ்சினாள். நாம் பிகு பண்ணிக்கொண்டு விட்டோம். இப்போ நாம் இந்த வேளை கேட்ட வேலையில் ஓக்க கூபிட்டாள் அவள் என்ன சொல்லுவாளோ என்ற பயம் வேறு இருந்தது. அவளை சரி கட்ட வேண்டும் என்று, தன்னித்துரை மார்கெட் அருகில் இருக்கும் மாமா கடையில் கொஞ்சம் ஸ்வீட்டும் பகோடாவும் வாங்கி கொண்டு, அம்பட வாராவதி அருகில் இருக்கும் வீட்டுக்கு போய் கதவை தட்டினான். கதவு தட்டிய உடனே திறக்கும் வனஜா, அன்று மூனு நாலு முறை தட்டியும் கதவை திறக்க வில்லை. மதிக்கு சந்தேகம். நாம் ஒக்காததால், அவளுக்கு கோவம். கொஞ்சம் நேரம் பொறுத்து, வனஜா கதவை திறந்தாள். முகம் வாடி இருந்தது. அழுதது போல் இருந்தது. கதவை உள்பக்கம் சாத்தி விட்டு மதி உள்ளே வந்தான்.

“என்ன கண்ணு வனு. என் மேல கோவமா. சாரிடா கண்ணு. நேத்து ராத்திரி ரொம்ப அசதியா இருந்தது. அதுனாலதான் கண்ணு, நீ கேட்டும் நான் ஒக்கலை.”
“பரவா இல்லை. போனால் போறது.”

“அது சரி. என் கண்ணு இப்படி சோகமா இருக்கே?”
“நீ நேத்து ராத்தி ஓக்காமல் இருந்தது கொஞ்சம் வருத்தம்தான். ஆனால் இன்னிக்கி நீ வேலைக்கு போனதும், அந்த கடங்காரி பர்வதம் வந்தாள். அவள் எதையோ சொல்லி, என்னை கிளப்பி விட்டு விட்டாள். அவ பேச்சை கேட்ட பிற்பாடு, புண்டை ஏறியது. கொதிக்குது. அதுனால தான் சோகம். வேற ஒன்னும் இல்லை.”

“அப்படி போடு என் ராஜாத்தி. இந்தா இந்த ஸ்வீடையும் காரத்தையும் வாங்கி வை. வா இங்கே.”
“ஐயோ என்னங்க. இப்படி கிஸ் அடிக்கிறீங்க. உங்க பல் பட்டு என் கன்னத்தில் ரத்தம் வரபோகுது.”

“ஒன்னும் ஆகாது கண்ணு. உனக்கு பர்வதம். எனக்கு அந்த ராஜா மாணிக்கம்.”
“என்ன ஆச்சு. அந்த ராஜ மாணிக்கத்தால்.”

“ஒன்னும் இல்லை கண்ணு. அந்த பர்வதம் உன்னிடம் எதையோ சொல்லி, உன் புண்டையை கிளப்பி விட்டாள் இல்லே”
“ஆமாம். அதுக்கும் இதுக்கும் என்ன இப்போ”

“சொல்றேன் கேளு கண்ணு. ஒரு இன்னும் ஒரு கிஸ் அடிக்கிறேன். அந்த ராஜா மாணிக்கம் நேத்து ராதிரி கோடம்பாக்கத்தில் ஒரு எக்ஸ்ட்ரா வீட்டுக்கு போய் காசு கொடுத்து ஓத்து விட்டு வந்து இருக்கான். அந்த தேவிடியா எப்படி இருந்தா, அவ புண்டை எப்படி இருந்தது, அவ முளை எப்படி கல்லு கணக்கா இருக்கு, டெய்லி எத்தனை பேரை ஒப்பான்னு கதை மாதிரி சொன்னான்.”
“இம்ம்ம் . கேட்டவுடனே உனக்கு நட்டுகிச்சா” – வனஜா சிரித்தாள்.”
“அமாம். அப்பவே முடிவு பண்ணிவிட்டேன். நேத்து ராத்திரி வேற ஒக்கலை. இப்ப அந்த படு பாவி சுன்னியை கிளப்பி விட்டு விட்டான். நேரா மாமா கடைக்கு போய் இதெல்லாம் வாங்கினேன். இப்போ உன்னை ரெண்டு முறை வேலை எடுத்த பின் தான் சாப்பாடு.”
“ஒ.கே. அது சரி. அந்த ஆளு என்ன சொன்னான்னு சொல்லலியே. கொஞ்சம் சொல்லேன். நானும் கேக்கறேன்.”

“அதை ஏன் கேக்கறே வனஜா. இவன் போனான். போய் ரெண்டு நிமிசத்தில் அவள் துணியை கயட்டி போட்டுவிட்டு, அம்மனா நின்னு அவனிடம் கேட்டாளாம். யோ எப்படி ஓக்க போறே. நீ மேலயா அ்லலது கீழையா?”
“ரொம்ப இன்ரஸ்ட்டா இருக்கு. சட்டு புட்டுன்னு சொல்லு”

“என்ன அவசரம் பாரேன் உனக்கு. அவ எப்படி ஒத்தாணு தெரிஞ்சுக்க இம்புட்டு ஆசையா. இரு. சொல்றேன். ராஜா மாணிக்கம் சொன்னானாம். எனக்கு மேலே எரித்தான் ஓக்க தெரியும்ன்னு. அவ சொன்னாளாம். யோ இதே தொல்லையா போச்சு. வர கூதி மவன் எல்லாம், மேலே ஏரி தான் ஒப்பேன்னு சொல்றானுங்க. ஒத்தன் கூட நான் கீழ படுக்கறேன். நீ என் சுன்னி மேலே ஏரி ஒழுன்னு சொல்ல மாட்டானுங்க. சரி சரி. சீக்கிரம் ஒத்துவிட்டு போ. ரெண்டு ஷாட் தான் அடிக்கலாம்.

ரெண்டாவது சீக்கிரம் வந்து விட்டது. சரியா பண்ணலைன்னு சொல்ல கூடாது. வேணும்னா, முதல் ஷாட் அடிச்சு, கொஞ்சம் டைம் எடுத்துக்கோ. என்ன இருந்தாலும் மொத்தமா, முக்கால் மணி நேரத்தில் இந்த இடத்தை காலி பண்ணனும். இல்லைன்னா, அடுத்த ஆள் வந்துவிடும்.”
“கூதி மவ. எத்தனை பேரை ஒரு நாளில் ஒப்பா.”

“அவ எத்தனை பேரை ஓத்தா நமக்கு என்னடி. மேலே சொல்றேன் கேளு. ராஜா மாணிக்கம் பூளை வெச்சதும், சர்ன்னு அவ கூதிக்குள் போச்சாம். ஆனாலும் அவ கூதி ஓக்கும்போது டைட்டா இருந்ததாம். அவன் கூட கேட்டானாம் எப்படி இதுன்னு. அவ சொன்னாளாம்: யோ எங்களுக்கு தெரியும் எப்படி கூதியை டைட்டா வெச்சுகனும்ன்னு.

கண்டக்டர் பர்ஸ் மாதிரி புண்டை தொள தொளன்னு இருந்தா, அப்புரம் எப்படி தொழில் பண்ணறது. ஒரு புண்டை மவனும் வர மாட்டான். சரி. சரி. ஒரு தடவை ஆச்சு. சட்டு புட்டுன்னு இன்னும் ஒரு முறை ஓத்து விட்டு போன்னு சொன்னாளாம். இவனும் ரெண்டாவது முறை ஒத்துவிட்டு, இருநூறு ரூபாய் கொடுத்த்விட்டு வந்தானாம்.”
“யோ. ஏற்கனவே அந்த பர்வதம் வேறே என்னை வெறுப்பு ஏத்தி விட்டு போய்டா. இப்ப நீ வேற விலாவாரியா கதை சொல்றே. என் புண்டை எப்படி இருக்கு தெரியுமா இப்போ. தனல் அடுப்பு மாதிரி தக தகன்னு கொதிக்குது. நீயே கையை வெச்சு பாரேன்.”

“கை என்ன. வனஜா. பூளையே வைக்கறேன். இப்போ உன்னை ஆசை தீர ஒத்தபின் தான் சோறு.”
“யோ. பாவம் நீ. வேலை பண்ணி களைச்சு போய் வந்து இருக்கே. சோத்தை தின்னுட்டு ஓக்கலாம். அப்பத்தான் ரொம்ப நேரம் ஓக்கலாம். மேலும் ஒத்தபின் அப்படியே கொஞ்ச நேரம் தூங்ககலாம். ”

“நீ சொல்றதும் சரிதான் கண்ணு. சரி. முதலில் வயத்துக்கு சாப்பாடு. அதுக்கு அப்பாலே உன் புண்டைக்கு சோறு. போறுமா. சீக்கிரம் தட்டு போடு. அப்படியே அந்த ஸ்வீடையும் காரத்தையும் போடு. நமக்கு என்ன பஸ்ட் நைட்டா என்ன. ஸ்வீட் சாப்பிட்டு கொண்டே ஓக்க. உன் புண்டையே எனக்கு ஸ்வீட் மாதிரிதான்.”
“சூப்பரா சொன்னே போ.”

இருவரும் பேசிக்கொண்டே சாபிட்டார்கள். சாப்பிடும் போதே, மதி அவள் பாச்சிகளை கொஞ்சம் கசக்கியும் பிடித்தும் விட்டான்.

வனஜாவோ ஒரு கையால் சாப்பிட்டு கொண்டே, மறு கையால், மதியின் பூளை உருவி உருவி விஸ்வரூம் எடுக்க பண்ணினாள். சாப்பிட்ட உடனே, பாயை போட்டு, இருவரும் துணிகளை தூக்கி போட்டு, படுத்தார்கள்.

“யோ இன்னிக்கு என்னையா ஆச்சு உன் பூளுக்கு. இப்படி அநியாயத்துக்கு கிளம்பி நிக்குது.”
“உனக்கு மட்டும் என்னடி. இந்த கருப்பு முளைகளை பாரு. பட்டாளத்து சிப்பாய்கள் மாதிரி நிக்குது. இங்கே பாரு அந்த புண்டை எப்படி வாய் பிளந்து கொண்டு இருக்கு பாரு. உன் புண்டை எப்படி ஒப்பி இருக்கு பாத்தியா. தண்ணி கோத்து கொண்டு இருக்கு. நம்ம சிவன் கோயில் கோபுர வாசல் கதவுகள் திறந்து இருக்குமே, அப்படி இருக்குடி உன் புண்டை இப்போ.”

“யோ போறும். சீக்கிரம் கிளப்பி உள்ளே விடு. உன் பூள் உள்ளே போய் நாலு குத்து குத்தினா தான் என் புண்டை சூடு கொஞ்சமாவது தணியும். நேத்தியே ஓக்காமல் விட்டதால், நான் காலையில் விரலை விட்டு நோண்டியும் , கொஞ்சம் கூட அரிப்பு அடங்க வில்லை.”

“அம்மாடி. இன்னிக்கி எனக்கு வேட்டை தான்.”
“யோ. அதெல்லாம் அப்புரம். வா. சீக்கிரம் உன் பூளை கிளப்பி இந்த புண்டையில் வை.”

“அய்ய அவசரத்தை பாரு. இரு. உள்ளே விட்டு உன் கூதி கிழியும்படி குத்தறேன். கொஞ்சம் பொறுமையா இரு.”
“யோ உனக்கு ஏதாவது விவரம் புரியுதா. ஏற்கனவே ஒரு பொம்பிளை எதை எதையோ பேசி புண்டையை கிளப்பி விட்டு விட்டா. போற குறைக்கு, நீ வேறே அந்த கோடம்பாக்கம் தேவிடியா எப்படி ஒத்தாணு விலா வாரிய சொன்னே. அத்தை எல்லாம் கேட்ட பின்னும் என் கூதி சும்மா இருக்க இது என்ன என்பது வயசு கிழவி கூதியா அல்லது இன்னும் வெடிக்காத பத்து வயசு சின்ன புள்ளை புண்டையா.”

“ஓத்தா. உனக்கு ஓக்க அவசரம் இருந்தால் கூட, புண்டை மவளே என்னமாடி பூள் துடிக்கும்படி பேசறே. பேச உன்கிட்டே கத்துகனும்டி.”
“யோ. எனக்கு அப்புரம் நீ சர்டிபிகேட் கொடுக்கலாம். இங்கே பாரு. எப்பபோ மட்டன் போடுவாங்கன்னு ஜூவில் சிங்கம் புலி எல்லாம் கூண்டுக்குள் பொறுமை இல்லாமல் இங்கேயும் அங்கேயும் அலைஞ்சு கொண்டு இருக்குமே, அது போலதான் இருக்கு இப்போ என் கூதியும்.”

“ஓகே டி. என் கூதி மவளே. இங்கே பாருடி. உள்ளே நுளைக்கறேன். ஓத்தா காலையில் இருந்து அவ சொன்னா, இவ சொன்ன புண்டை அலையுதுன்னு மட்டும் சொல்றே. இங்கே என்னடானா, கருங்கல் கணக்கா இருக்குடி உன் கூதி.

பாரகுச்சி போல இருக்கும் என் பூளே இந்த கழ்டபடுச்சுன்ன, சாதாரண பூள் என்னடி பண்ணும் உன் புண்டையில்.”
“யோ நீ தெரிஞ்சுதான் பேசறியா. அல்லது புண்டையை பார்த்த வெறியில் பினாத்துரியா. பொம்பிளை புண்டை இப்படி டைட்டா இருந்தா தான்யா அழகு. இப்படி இல்லாமல், அய்யர் வீட்டு அம்மா புண்டை கணக்கா, லூசா இருக்கனும்ன்னு நினைப்பா.”

“சரி சரிடி. நல்ல போகுதுடி. பாதி பூள் போச்சுடி. ஓத்தா உன் புண்டைக்குள் நுழைக்கர்துக்குள், ஏழு ஏட்டு துணிகளை தோச்சுடலாம் போல இருக்கு. ”
“யோ பொண்டாட்டி புண்டையில் ஓக்கும்போது கூட, உனக்கு தோய்க்கும் புத்தி போகலையே. நீ துணி தோயப்பதை பத்தி பேசாதே. பொண்டாட்டி புண்டையில் தோய்ப்பதை மட்டும் பத்தி எண்ணி பாரு.”

“கோவபடாதேடி என் செல்ல புண்டை. இங்கே பாரு முழுவதும் போச்சு. இனி வண்டி ஓட்ட வேண்டியது தான். ஓத்தா உன் புண்டையில் எப்படிடி இத்தனை முடி மண்டி கிடக்கு. அதுவும் ஒரு விதத்தில் சௌகர்யம் தான். நான் இந்த இடி இடிக்கும் போது, உன் புண்டை முடி குஷன் கணக்கா இருக்குடி. ஏன்டி நீங்கள் எல்லாம் புண்டை முடியை கட் பண்ணவே மாடீங்கள?”
“யோ ஓக்கும்போது இந்த ஆராய்ச்சி எல்லாம் எதுக்கு. நாங்க என்ன சலூனுக்கு போய் புண்டை முடியை ஷ்வே பண்ணிக்கொள்ள முடியுமா?” அதெல்லாம் விட்டு விட்டு, ஒக்கார வேலையை கவனி.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here